జీహెచ్ఎంసీ ఎన్నికలు: ఎగ్జిట్ పోల్స్ హంగామా జీరో అయిపోయిందిగా

0
73

పాత మలక్‌పేటలోని పోలింగ్‌ను రాష్ట్ర ఎన్నికల సంఘం రద్దు చేసింది. చిహ్నాలు 26 వ డివిజన్‌లోని పేపర్ బ్యాలెట్‌లో తప్పుగా ముద్రించబడ్డాయి. 26వ డివిజన్‌లో కంకి కొడవలి గుర్తుకు బదులు సుత్తి కొడవలి గుర్తు పడింది. దీనితో అభ్యర్థి ఫిర్యాదు చెయ్యడంతో ఈసీ పోలింగ్ ని రద్దు చెయ్యాలని నిర్ణయించుకుంది.

ఫలితంగా, పోలింగ్ ప్రారంభమైన కొన్ని గంటల తరువాత ఎన్నికల కమిషన్ అక్కడ ఎన్నికలను రద్దు చేసింది. పాత మలక్ పేట్‌ డివిజన్‌లోని 69 పోలింగ్ కేంద్రాల్లో రిపోలింగ్ జరుగుతుంది. రీ పోలింగ్ డిసెంబర్ 3 న జరుగుతుంది. ఫలితంగా, ఏ మీడియా సంస్థ అయినా ఎగ్జిట్ పోల్స్‌ను ప్రసారం చెయ్యకుండా రాష్ట్ర ఎన్నికల సంఘం నిరోధించింది.

మంగళవారం సాయంత్రం పోలింగ్ ముగిసిన తరువాత వివిధ మీడియా సంస్థలు ఎగ్జిట్ పోల్స్ ప్రసారానికి సిద్ధంగా ఉన్నాయి. పాత మలక్‌పేట ఓటర్ల నిర్ణయాన్ని వారు ప్రభావితం చేయగలరు కాబట్టి వాటిని నిరోధించారు. డిసెంబర్ 3 సాయంత్రం టివి ఛానెల్స్ ఎగ్జిట్ పోల్స్‌ను ప్రసారం చేసినా, వాటి వల్ల పెద్దగా ఉపయోగం ఉంది.

ఎందుకంటే మరుసటి రోజు ఉదయం అనగా డిసెంబర్ 4 ఫలితాలు వస్తాయి. సహజంగా పోలింగ్ తరువాత… ఎగ్జిట్ పోల్స్ హంగామా ఉంటుంది. దాని మీద చర్చలు… వాటిని బట్టి బెట్టింగులు అలా ఎగ్జిట్ పోల్స్ హడావిడి చాలా ఉంటుంది అయితే ఈ రీ పోలింగ్ కారణంగా అటువంటిది ఏమీ లేకుండా పోయింది.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here